Cao đẳng Dược TPHCM Cao đẳng Y Dược TP HCM
Danh mục
Trang chủ >> Doanh Nghiệp - Thương Mại >> Luật sư tư vấn Doanh nghiệp >> Bằng tốt nghiệp Cao đẳng Dược có đủ điều kiện để mở quầy thuốc?

Bằng tốt nghiệp Cao đẳng Dược có đủ điều kiện để mở quầy thuốc?

1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (1 votes, average: 5,00 out of 5)
Loading...

Rất nhiều sinh viên Cao đẳng Dược định hướng tương lại sau khi ra trường sẽ kinh doanh bán thuốc nhưng không biết có đủ điều kiện để tự mở quầy thuốc không?

Những điều kiện thủ tục để mở quầy thuốc

Những điều kiện thủ tục để mở quầy thuốc

Đây cũng là thắc mắc chung của những người đang theo học Cao đẳng Y Dược Hà Nội, để giải đáp thắc mắc này ban Luật sư tư vấn doanh nghiệp xin được trả lời:

Mở quầy thuốc cần những điều kiện gì?

Theo điều 25 Luật dược 2005 về các điều kiện chuyên môn của chủ cơ sở bán lẻ thuốc và người bán lẻ thuốc có quy định: Chủ cơ sở của nhà thuốc phải do Dược sĩ có trình độ đại học đứng tên, còn đối với chủ cơ sở của quầy thuốc phải do Dược sĩ có trình độ từ trung học cơ sở trở lên đứng tên.

Ngoài ra, theo Điều 23 Nghị định 79/2006 Hướng dẫn Luật Dược quy định điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện Dược sĩ kinh doanh thực phẩm chức năng, kinh doanh thuốc đối với cơ sở bán lẻ thuốc như sau:

– Chủ cơ sở bán lẻ thuốc phải có chứng chỉ hành nghề Dược phù hợp với từng hình thức kinh doanh của cơ sở bán lẻ.

– Cơ sở vật chất, kỹ thuật và nhân sự của cơ sở bán lẻ thuốc phải đạt tiêu chuẩn về nhà thuốc GPP theo lộ trình triển khai áp dụng các tiêu chuẩn thực hành tốt nêu tại Điều 27 Nghị định này.

Nếu bạn tốt nghiệp Cao đẳng Dược hay Văn bằng 2 Cao đẳng Dược để có thể mở quầy thuốc và đưa quầy thuốc đi vào hoạt động, bạn phải có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh dược phẩm và giấy chứng nhận đủ điều kiện hành nghề bán lẻ thuốc do Sở Y tế tỉnh/thành phố cấp.

Địa chỉ nào đào tạo Cao đẳng Dược đạt chuẩn?

Cao đẳng Dược Hà Nội– Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur là nơi đào tạo và cung cấp nguồn nhân lực Dược sỹ chất lượng cao cho ngành Dược Việt Nam. Nhà trường thông báo tuyển sinh Cao đẳng Dược, Cao đẳng Điều dưỡng năm 2017 đào tạo Dược sỹ nhà thuốc hệ đào tạo chính quy, sau khi tốt nghiệp bạn sẽ được cấp bằng Dược sỹ chính quy, thuộc hệ thống văn bằng Quốc gia. Do đó sau khi kết thúc khóa học, bạn hoàn toàn có thể kinh doanh dược phẩm ở quy mô nhỏ. Ngoài ra bạn cũng có thể học liên thông lên Đại học nếu như có nguyện vọng theo quy chế tuyển sinh của Bộ GD & ĐT và Bộ Y tế.

Để nộp hồ sơ tuyển sinh, bạn vui lòng liên hệ:

Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur Hà Nội: Phòng 506 Tầng 5, nhà N2 – Số 49 Thái Thịnh – Q. Đống Đa – Hà Nội. Điện thoại tư vấn: 0485.895.895 – 0948.895.895. Hoặc: Phòng B106 nhà B – 131 Thái Thịnh – Quận Đống Đa – Hà Nội. Điện thoại tư vấn: 0439.131.131 – 09.8258.8258.

Trường Cao đẳng Y Dược Pasteur TP.HCM: Số 37/3 Ngô Tất Tố – Phường 21 – Quận Bình Thạnh – Thành phố Hồ Chí Minh. Điện thoại tư vấn: 08.6295.6295 – 09.6295.6295. Hoặc: Số 73 Văn Cao, Phường Phú Thọ Hòa, Quận Tân Phú, Tp.Hồ Chí Minh. ĐT: 0996.303.303 – 0886.303.303.

Nguồn: vpluatsu.org

Có thể bạn quan tâm

Tư vấn thủ tục mở nhà thuốc đạt chuẩn GPP đúng quy định

Nhiều sinh viên sau khi tốt nghiệp Đại học Dược muốn mở nhà thuốc GPP ...